Máy phát điện Doosan 300kVA
Máy phát điện Doosan 300kVA động cơ dầu diesel mạnh mẽ, là giải pháp điện năng tuyệt vời cho các doanh nghiệp vừa và nhỏ. Máy hiện đang được phân phối chính hãng tại Công Ty TNHH Thương Mại Dịch Vụ Võ Gia. Cùng tìm hiểu chi tiết về thông số, đánh giá ưu nhược điểm và cách vận hành model này qua nội dung dưới đây.

Dưới đây là bảng thông số kỹ thuật chung và chi tiết về động cơ, đầu phát, bảng điều khiển và các bộ phận khác của máy phát điện Doosan 300kVA:
| Thông số | Giá trị |
|---|---|
| Công suất liên tục | 300kVA |
| Công suất dự phòng | 330kVA |
| Số pha | 3 pha – 4 dây |
| Điện áp/Tần số | 220/380V – 50Hz |
| Tốc độ vòng quay | 1500 vòng/phút |
| Tiêu hao nhiên liệu 100% tải | 63.1 lít/giờ |
| Độ ồn | 75dB ±3 |
| Kích thước máy trần (Dài x Rộng x Cao) | 3800 x 1300 x 2000 mm |
| Bình nhiên liệu | 600 lít |
| Trọng lượng | 2800 kg |
Máy được trang bị động cơ diesel model P126TI-II, sản xuất đồng bộ bởi Doosan. Động cơ tích hợp turbo tăng áp và két nước làm mát với cánh tản nhiệt bằng đồng, hoạt động hiệu quả trong môi trường lên tới 50°C. Quy trình sản xuất được giám sát nghiêm ngặt, đáp ứng các tiêu chuẩn khắt khe.
| Thông số | Giá trị |
|---|---|
| Loại động cơ | Doosan/P126TI-II |
| Số xi-lanh | 6, thẳng hàng |
| Tỉ số nén | 17.1:1 |
| Công suất liên tục | 265kW |
| Điều chỉnh tốc độ | Điện tử |
| Dung tích nước làm mát | 51 lít |
| Dung tích nhớt | 23 lít |
| Dung tích xi-lanh | 11.051 lít |
| Hành trình piston | 123 x 155 mm |
Máy phát điện Doosan 300kVA sử dụng đầu phát xoay chiều, công suất liên tục 300kVA, tích hợp bộ điều chỉnh điện áp tự động (AVR), đảm bảo vận hành an toàn và bền bỉ.
| Thông số | Giá trị |
|---|---|
| Loại đầu phát | Stamford/HCI444E hoặc Leroy Somer/TAL-A46-F |
| Công suất liên tục | 300 kVA |
| Cấp cách điện | H |
| Cấp bảo vệ | IP23 |
| Kiểu kết nối | 3 pha – 4 dây |
Máy được trang bị bảng điều khiển Deepsea DSE6120 từ Anh Quốc, với màn hình LCD hiển thị đầy đủ thông số, hỗ trợ vận hành dễ dàng và xử lý nhanh các vấn đề phát sinh.
| Thông số | Giá trị |
|---|---|
| Model | Deepsea DSE6120 |
| Tính năng | Tự động khởi động và cấp điện trong 20 giây qua tủ ATS |
Khung bệ làm bằng sắt xi dày, giảm rung lắc hiệu quả. Vỏ máy bằng thép tấm 2mm, sơn tĩnh điện chống gỉ, sử dụng bông thủy tinh chống cháy và nẹp tôn đục lỗ, đáp ứng tiêu chuẩn giảm thanh quốc tế.

Máy phát điện Doosan 300kVA phù hợp cho cả dân dụng và công nghiệp, đáp ứng nhu cầu của xí nghiệp, công ty, nhà máy sản xuất vừa và nhỏ, khách sạn trên 25 phòng, tòa nhà, trường học, trung tâm thương mại, v.v.

Quá nhiệt có thể xảy ra do tải vượt mức, hệ thống làm mát kém, hoặc môi trường vận hành không phù hợp. Cách xử lý:
Để kiểm tra bộ đề khởi động:

Khói đen thường do nhiên liệu cháy không hoàn toàn. Nguyên nhân và cách khắc phục:
Để điều khiển từ xa:
Để khám phá thêm các loại máy phát điện khác, quý khách có thể tham khảo: Máy phát điện công nghiệp, Máy phát điện chạy xăng, Máy phát điện chạy dầu, Bộ lưu điện UPS Hyundai, Máy phát điện gia đình, phụ tùng máy phát điện

Công Ty TNHH Thương Mại Dịch Vụ Võ Gia là đơn vị số 1 tại Việt Nam phân phối máy phát điện chính hãng từ Doosan, Cummins, Perkins, Mitsubishi, Hyundai, v.v. Máy phát điện Doosan 300kVA là sản phẩm bán chạy tại đây.
Chúng tôi cam kết:
Add: 341 Trường Chinh, P.Đông Hưng Thuận, TPHCM
Mail: quy@mayphatdienvogia.com
Hotline: 0909 968 122 – 0938 595 888